![](http://ivy-pk.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_1413.jpeg)
ブックフェスティバル📚
2024年5月26日/THAILAND STAFF BLOG
先月の初めにブックフェスティバルを見学する機会がありました。
クイーンシリキットナショナルコンベンションセンターにて
本がたくさんあります。たくさんあって選べなかったのですが、今回は漫画をまとめ買いするために来ました。古い映画や珍しい映画を売っているお店があるからです。
本以外にもかわいい雑貨がたくさん売られています。雰囲気はとても良いです。皆さん読書が好きな人のようです。浪費のせいで私は台無しになってしまった40冊で8000バーツ🤣しかし、私が入手した本は古くて見つけるのが難しかったので、諦めました。読めて本当に嬉しいです。
เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา ฉันมีโอกาสได้ไปเดินเที่ยวเทศกาลหนังสือ ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต
หนังสือเยอะมากๆ เยอะจนเลือกไม่ถูก แต่ครั้งนี้ ฉันมาเหมาซื้อมังงะค่ะ เพราะมีร้านหนังเก่าหายากมาขาย
นอกจากหนังสือก็ยังมีของน่ารักๆขายเยอะไปหมด บรรยากาศดีมากๆ ทุกคนดูเป็นคนชอบอ่านหนังสือ และฉันเสียหายจากการใช้จ่ายแบบเพลิดเพลินไปทั้งหมด 8000บาทกับหนังสือ40เล่ม🤣 แต่ฉันยอมเพราะหนังสือที่ฉันได้มามันทั้งเก่าและหายาก ฉันมีความสุขมากๆที่ได้อ่านมันจริงๆค่ะ